clªss…a¹2…†p
Mày có phải là thành viên của A12 hông hả?
clªss…a¹2…†p
Mày có phải là thành viên của A12 hông hả?

clªss…a¹2…†p

A12 Tam Phú niên khóa 2007-2010

Trang ChínhTrang Chính  Hot MusicHot Music  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Thông báo: Bạn Hồng vừa mất hôm chủ nhật rồi các bạn đi phúng điếu thì nhắn cho Chiêu nha :((

Thiên thần nhỏ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Chiêu
Leader
Leader
Chiêu

Posts Posts : 1081

Giới tính Giới tính : Nữ Chòm sao Chòm sao : Hổ Cáp Tự giới thiệu Tự giới thiệu : người có quyền lực
Sở thích Sở thích : sử dụng quyền lực
Đến từ Đến từ : Thủ Đức !
Tui Tui : Thiên thần nhỏ C1a01aa94a
Cục cưng Cục cưng : Thiên thần nhỏ Yeah1_teens_198

Thiên thần nhỏ Empty
Bài gửiTiêu đề: Thiên thần nhỏ   Thiên thần nhỏ I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 5:53 pm

Thiên thần nhỏ

Một đêm, trước phòng mạch bác sĩ, tiếng đập cửa dồn dập, càng lúc càng to hơn. “Mời vào, mời vào!” - vị bác sĩ mất hết kiên nhẫn. “Vào đi trước khi anh đánh thức cả thế giới này”.

Cửa mở, một cô bé con chưa đến 9 tuổi bước vào: “Bác sĩ, cháu cầu xin bác sĩ, xin hãy đi với cháu, mẹ cháu ốm nặng lắm, bà chết mất”.

“Ta không đến khám tại nhà, hãy đưa mẹ cháu tới đây”.

“Nhưng mẹ cháu ốm lắm, xin bác sĩ đến ngay, cháu sợ mẹ chết mất”
- khuôn mặt xanh xao của cô bé con lộ đầy vẻ mệt mỏi, lo lắng và sợ hãi.

Cảm động trước tấm lòng của cô bé với mẹ, vị bác sĩ quyết định đến nhà cô. “Chúa phù hộ cho bác sĩ” - cô bé cảm tạ.
Cô bé đưa vị bác sĩ về nhà, nơi mẹ cô đang nằm thoi thóp trên giường, bà yếu tới nỗi không gượng đầu dậy được. Đôi mắt bà cầu xin được giúp đỡ, và bác sĩ ở đó để giúp bà.
Bác sĩ giúp người mẹ tội nghiệp hạ sốt, trông cho bà qua khỏi đêm. Và sáng ra, bác sĩ thở phào khi tình trạng nguy kịch của bà đã hết. Bác sĩ nói giờ ông phải đi, nhưng sẽ quay lại vào lúc 2 giờ. Chiều hôm đó, đúng như đã hứa, vị bác sĩ đáng kính quay lại.

Người mẹ hết lời cảm ơn vì tất cả những gì bác sĩ đã làm. Bác sĩ nói bà chắc không thể qua khỏi nếu không nhờ cô con gái bé bỏng. “Bà hẳn tự hào về con gái lắm. Chính cô bé đã đến nài nỉ tôi, quả là một thiên thần!”.

“Nhưng thưa bác sĩ, cháu nó mất cách đây 3 năm rồi. Tấm hình cháu treo trên tường kia”.

Vị bác sĩ già bước đến tấm hình dưới ánh sáng leo lét trên tường. Cô bé con với nụ cười xinh xắn trong hình chính là cô bé tối qua đã đến gặp ông. Bác sĩ đứng lặng, một lát sau, khuôn mặt nghiêm nghị dãn ra một nụ cười. Ông đang nghĩ đến tiếng gõ cửa dồn dập, đến thiên thần bé nhỏ ùa vào phòng mạch lúc nửa đêm.
kobayashimakoto
V.I.P
V.I.P
kobayashimakoto

Posts Posts : 674

Giới tính Giới tính : Nữ Chòm sao Chòm sao : Hổ Cáp Tự giới thiệu Tự giới thiệu : tui là chủ tịch CLB những người quái dị
Sở thích Sở thích : đem lại những đau khổ nhất cho người ta
Đến từ Đến từ : vòng vòng vũ trụ
Tui Tui : Thiên thần nhỏ Dd4c4e2d43
Cục cưng Cục cưng : Thiên thần nhỏ Uk11

Thiên thần nhỏ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thiên thần nhỏ   Thiên thần nhỏ I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 8:31 pm

cũng hay khi54

Thiên thần nhỏ
Trang 1 trong tổng số 1 trang